ลิงค์

ผู้เขียน หัวข้อ: หาข้อมูลมาฝากครับ  (อ่าน 2469 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipon chansanr

• Hero Member
  • การ์ม่า: +0/-1
หาข้อมูลมาฝากครับ
« เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 06:29:29 AM »
สวัสดีสมาชิกที่รักเคารพนับถือทุกท่านทุกคน  ทราบข่าวจะมาเล่าให้ทุกท่านฟัง  ขอตัวเปิดงานวันแรกครับเปิดตัว พ่อค้าขนมจีนนํ้ายา เจ้าตำหรับโบราณ ย่านบางนา จ้าวอร่อย และเจ้าของ สโลแกน "เช้าขาย สายเขย่า" ไม่ไช่ไฮโลแต่เป็น เขย่าลูกคอเก้าชั้น สายัณห์ นิรันดร์กาล

สวัสดี เช้านี้  สุขสดชื่นครับ ขายของเสร็จแล้วรีบกลับมาบ้าน เปิดคอมฯ เพื่อจะนำข่าวสารมาบอกกล่าวแก่สมาชิกให้ทราบ ว่ามีอะไรคืบหน้า ผมก็จะสรรหามาเล่าให้ทราบเป็นเรื่องๆนะครับ รับรองว่ามีประโยชน์แก่ทุกๆท่านอย่างแน่นอนทีเดียวครับ 

ข่าวแรกต้องตกตลึงพลึงเพลิดกับสถิติของเจ้า"เชิงพิชิต ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ"น๊ะสิครับ
 ชกมา 11ไฟต์ยังสะกดคำว่าแพ้ไม่เป็นเลยครับสมาชิกมวยไทยเซนเตอร์แห่งนี้ครับ  ผมอ่านหนังสือฉบับหนึ่ง ใจความว่า

" ชาญฉลาด ทองดีนายใหญ่แคมป์ รถอีซูซุ มั่นใจเป็นอย่างมาก ว่า เชิงพิชิต ที่มีคิวดวลกับโชคพิชิต เพชรมีเพียร จะไม่สร้างความผิดหวังให้แฟนมวยไทย 7สี นัดนี้อย่างแน่นอน" ...แน้ว่าเข้าไปนั่น....ซึ่งผมเอ๋ บางนาก็เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง มวยทุกวันนี้ หากคนจัดเขาประกบหลุดหรือโบ๋ ก็คงจะไม่มีคนเล่นหรอก  คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อคนฉลาดกว่าวันยันคํ่า  แต่อะๆ  อย่าหาว่าคนอื่นๆจะโง่ไปหมดซะทุกคนนะ...หากใครว่าหลุดจริงไปหลอกเด็กเถอะนะ  มาหรอกเอ๋ บางนาพ่อจะรองให้มือหัก แน่จริงคู่นี้ ใครสนต่อติดตายไม่รู้นะครับ  ผมจะบอกให้ เจ้าเชิงพิชิต หากไม่แน่จริง ไม่เป็นคู่แรกหรอกครับ  ท่านว่าจริงหรือไม่ เชิงพิชิต น่ารองที่สุดขอบอก11/8 รองไปเลยครับพี่น้องที่รักทั้งหลาย  เดี๋ยวก็เห็นความโง่ของเจ้าโชคพิชิต 55

"เชิงพิชิต ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ  นักชกดาวรุ่งในสังกัด ของตนเองที่โชว์ฟอร์มดีชนะมาแล้ว 11ไฟต์จะออกตู้7 สี อาทิตย์นี้กับ โชคพิชิต เพชรมีเพียร  ตนมั่นใจเป็นอย่างมาก เพราะที่ผ่านมา11ไฟต์เขายังไม่เคยแพ้ใครเลย และครั้งนี้เขาได้รับโอกาศขึ้นชกในรายการมวยไทย 7สีอีกครั้ง  ก่อนหน้านี้เคยออกมาแล้ว แต่แค่ 3ยกเท่านั้น  ครั้งนี้ ออกตู้ 5ยกเต็มๆเพราะเป็นคู่เปิดหัวคู่แรก โดยก่อนหน้านั้น เขาก็ชกในรายการ ลุมพินี   ช่อง 11  มวยดีฯ  และรายการใหญ่ รายการธรรมดาก็ชกมาหมดแล้ว คราวนี้ได้รับโอกาศมาชกช่อง 7 สี รายการมวยยอดเยี่ยมอันดับต้นๆของเมืองไทย ผมคิดว่าเชิงพิชิต  ไม่น่าจะสร้างความผิดหวังให้แฟนๆมวยไทยเซนเตอร์อย่างแน่นอน "

เอ๊า..แหะๆ ท่อนหลังนี้ผมไส่ไปเองให้ได้อรรถรสในข่าวสารที่มีเนื้อหาเพิ่มขึ้นมาจากเดิมตลอดตามประสาคนชอบพูด ชอบจา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2013, 09:09:29 PM โดย nipon chansanr »

Re: เปิดงานแล้ว พบกันในสาย...นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 02:39:19 PM »
"ไม่คิดจะทำคาหูหรืออาชีพอื่นครับ ขอเป็นตัวของตัวเองเช่นนี้ก็มีความสุขแล้ว มีเวลาให้กับตนเองและครอบครัว อยู่อย่างพอเพียงชีวิตนี้มีสุข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 02:48:04 PM โดย nipon chansanr »

Re: หาข้อมูลมาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 03:33:29 PM »
"หลุดหรือไม่ โบ๋..หรืออย่างไร" ราคามันฟ้องแทงเรต มีเปรียบมากๆ

"ศึกจารุเมือง" 17 เมษา 56 คืนนี้

ชาติชาย เกียรติยงยุทธ  จะแพ้  สองคม ศรีสุริยันโยธิน 126 ปอนด์

กล้าต่อมีแต่ได้  ตัวเดียวน่ารอง บินบน จิ้มได้เลยโดยเฉพาะ ศักดิ์มงคล และสองคม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 03:48:33 PM โดย nipon chansanr »

ออฟไลน์ kumlungjai

• Jr. Member
  • **
  • การ์ม่า: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 03:42:31 PM »
เยี่ยมครับพี่ชาย พี่เอ๋ อยู่อย่างพอเพียงใช้ชีวิตมีความสุขเช่นผมเหมือนกัน....มีลูกชายสามขวบ เมียหนึ่งคน บ้านหลังเล็ก ในสวนยางพารา พออยู่พอกิน จ้างเขากรีด... ช่วงนี้ราคาปาม ยางถูกหมด รัฐ ก็นิ่งเฉย... ค่าครองชีพยังเท่าเดิมต้องจ่ายเดือนละ สี่หมื่น
แต่ยังไงก็ต้องอยู่ให้ได้ อิๆ.. จะไปขายไก่ทอดรสเผ็ดแล้วครับๆ แต่คิดๆอยู่...

กำลังใจ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 03:54:18 PM »
"กำลังใจ  คือ สิ่งที่ขาดไม่ได้ทุกชนชั้น  มีกำลังใจ ชนะอุปสรรคทั้งปวงครับ " ขอบคุณครับ น้องแช้มฮ็อตไต้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 05:13:14 PM »
ช่อง 9 "ก้าวหน้า ศ.เขตตลิ่งชัน" ท้า ไทรโยค ศิษย์สามพยัคฆ์ ฟาดปาก พร้อมออกตู้ 9  ขณะนี้ สนใจอย่างแรงที่จะตะบันกับไทรโยค ตามถูธรติดต่อมาให้ไปชกไม่สน  ปฏิเสธหมด แต่หากเป็นไทรโยค ป๋าเหวกติดต่อมาได้เลยยินดีอย่างยิ่ง ตนพร้อมเสมอ.....

ออฟไลน์ ขุนพลแดนใต้

• -
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 05:31:08 PM »
-หนึ่งสยาม
-บินบน
-สองคม
-

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 05:37:27 PM »
ครับท่านขุนพลครับ  เด็ดทุกตัวครับ  ศักดิ์มงคล อีกตัว....เด็ด

"ข่าว จ้าวมวยไทย 3 สี"เอ๊า!!!??...ว่าจั๊งได๋  กะว๊ากันไป.......
........ศรชัย อ้นอารีย์ นายใหญ่แคมป์ อบต.กำพี้ ฝากให้เจ้าหน้าที่พลเปล มวยสยามอ้อมน้อย เตรียมตัวทำงาน ให้พร้อมรอหาม ธนูเพชร สจ. ต้อยแปดริ้ว  เพราะโอกาศที่จะไม่ครบยกมีสูงมากๆ
"เนื่องจากเด็กของเรา เจ้ากำพลเล็ก อบต.กำพี้ เขากระหายแชมป์มวยรอบเป็นอย่างมาก อยากได้เข้าชิงเป็นเกียรติประวัติ การชกมวยสักครั้งหนึ่ง ซึ่งหากมองกันดีๆ มีเพียงธนูเพชรคนเดียวในสายนี้ ที่จะเป็นก้างขวางคออันชิ้นใหญ่ ในการลุ้นเข้ารอบรองชนะเลิศ แต่ต้องบอกก่อนนะว่าหากพลาดมาเป็นโดนน๊อกก็เป็นได้อยากให้พลสนามเตรียมเปลเอาใว้ได้เลย รอหามธนูเพชร สจ.ต้อยแปดริ้ว ลงจากเวทีได้ตลอดเวลาเช่นกัน เพราะอย่างไรคงไม่ปล่อยให้เกมยืดเยื้อเช่นกัน"นายใหญ่แคมป์อบต.กำพี้กล่าว

นับน็อกกินไป สำหรับกำพลเล็ก  ปลายๆโดนขวางแทง ยัดไส้ อิ่มเข่าท้ายๆ ยังชอบธนูเพชร ติดตาซะเหลือเกิน ไฟต์ล่าสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 05:39:37 PM โดย nipon chansanr »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 06:01:17 PM »
พรุ่งนี้พบกับคู่แปลก  มวยต่างสาย ลำนํ้าพอง หนุ่มยีนตะวันนา  พบ เมืองไทย ส.บุญเยี่ยม   คู่รอง รักเต็มร้อย ตามล่าชิง สรรค์ชัย ใครจะเป็นเบอร์หนึ่ง 105 ปอนด์ ราชดำเนิน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 08:03:46 PM โดย nipon chansanr »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 06:17:07 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 06:21:03 PM โดย nipon chansanr »

ออฟไลน์ kumlungjai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 09:03:51 PM »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:38:51 AM »
สำหรับวันเสาร์เป็นอีกวันที่มีการเล่นแบบได้เสียมากๆ   มวยมีหลายคู่ แต่หากเราเลือกที่จะเข้าสักครู่ ไม่น่าจะพลาดครับ เอาเป็นว่าให้เลือกเล่นจะดีกว่า จะได้ไม่กระทบกับขอบกางเกง  วันนี้ ผมจะไปสืบดูการฟิตซ้อมของนักมวยย่านบางนาสักหน่อย  ข่าวมาว่า มันไม่ยอมไปเที่ยวเล่นนํ้ากันเลย  ขยันซะจริงๆเลยน้องรัก..

ออฟไลน์ เด็กน่าน

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:23:02 PM »
สวัสดีท่านเอ๋ ท่านแช้ม
ช่วงนี้ใบยางทางเหนือหล่นเต็มพื้นเลย มาช่วยกับเก็บขายบ่
เก็บเล็กผสมน้อย ขำๆๆ

ออฟไลน์ sonweza2499

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 01:07:00 PM »
หวัดดีปีใหม่ไทยคับท่านเอ๋  ผมเป็นคนหนึ่งที่มั่นใจ เกินร้อยเปอร์เซนต์ว่า ไฟท์นี้ คู่แรก 7 สี มีอะไรในกอไผ่แน่นอนครับ
อย่ารีบต่อแพงกันเลย เพราะเจ้า เชิงพิชิต อัดคู่ชกล้มกลิ้งมาหลายรายแล้วนะครับ ขอบอก  ล่าสุดก้อ น้ำตาลเอ เลยนะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 05:49:39 PM »
ซุ๊ตๆๆๆเตรียมช้อนซ่อมไปด้วยนะครับ  ช.โค๊วยู่ฮ๊ะอีซูซุ  มาสนับสนุนศิลปะแม่ไม้มวยไทย...จากช่องสามลามมาถึงช่อง7สี เพิ่มสีสันครับ
มวยไทย   ศิลปะการต่อสู้แบบไทยๆ  กว่า40ปีของช่อง7 ขาดไม่ได้คือผู้สนับสนุน  รายใหญ่หน้าเสื่อรอ สมราคามวยสร้างเขาละครับ ว่าที่ผู้ท้าชิงตำแหน่งแช้มเปี้ยนมวยไทย 7สี 102 ปอนด์ตำแหน่งนี้ต้องผลัดกันชม..เพราะเด็กร่างกายจะโตเร็ว  จึงต้องมีการชิงความได้เปรียบในการตลาดอยู่เสมอๆ เริ่มต้นก็ตรงนี้..ต่อมาอนาคตสดใสยาวๆไปแล้วแต่วาสนาของเด็กมัน  เราต้องทำหน้าที่ของนักพนันที่ดี..รองๆไปซะ   มาก็ขายไป แค่นี้ก็กำไรเห็นๆ (พูดง่ายชิหา..)

Best  view  with  IE  5.5  up  at  1024 x 768 pixels
Copyright@2009 Department  of MUAYTHAICENTER ,  All  rights  Reserved.
Contact  Us : E-mail : muaythaicenter@windowslive.com

Last  update
2/09/2009